• สรุปเหรียญรางวัล

    วิทยาลัยเทคโนโลยีชุมพรบริหารธุรกิจ

  • ที่ รายการ ระดับ รายชื่อ คะแนน เหรียญ
    1 การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง(ชาย) ปวส.  นายวรนนท์ หนูขาว 78  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    2 การประกวดการพูดภาษาไทยในที่ประชุมชน ปวส.  นางสาวเสาวลักษ์ สิทธิภักดี 82  เกียรติบัตรเหรียญเงิน
    3 การประกวดมารยาทไทย ไม่ระบุ  1. นายนครินทร์ สุขเวทย์
     2. นางสาวอรัชพร ไสยรินทร์
    88  เกียรติบัตรเหรียญเงิน
    4 ทักษะพิมพ์ดีดไทยด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ปวส.  นายกฤษณะ จี๋คีรี 47  เกียรติบัตรเหรียญเงิน
    5 ทักษะเทคนิคการนำเสนอขายสินค้าและบริการ ไม่ระบุ  1. นายอานนท์ อำพะวัน
     2. นางสาวรดามณี โทอาสา
     3. นางสาวสมฤดี นันตมาส
    73  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    6 ทักษะการประกอบและติดตั้งโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ปวช.  นายรัตนพล เสนทอง 94  เกียรติบัตรเหรียญทอง
    7 ทักษะการประกอบและติดตั้งโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ปวช.  นายธิวากร ธีระกุล 84  เกียรติบัตรเหรียญเงิน
    8 ทักษะการประกอบและติดตั้งโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ปวส.  นายอานนท์ ชูวัจนะ 72  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    9 ประกวดนวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์ โครงการ (ผู้เรียน)
    สาขา:สาขาวิชาการตลาด
    ชิ้นงาน:ลำโพงเครื่องเสียงจากกระบอกไม้ไผ่
    ปวช.  1. นายธนวุฒิ ทองนิล
     2. นายเจษฎากร เกษแก้ว
     3. นายศุภชัย สัสดี
    73  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    10 ประกวดนวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์ โครงการ (ผู้เรียน)
    สาขา:สาขาวิชาการบัญชี
    ชิ้นงาน:เครื่องบิดม้วนขวดน้ำพลาสติก
    ปวช.  1. นางสาวธิดารัตน์ บุญหว่าน
     2. นางสาวจันทร์ธิมา เขียนดี
    72  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    11 ประกวดนวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์ โครงการ (ผู้เรียน)
    สาขา:สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ
    ชิ้นงาน:เครื่องถ่ายเอกสารอเนกประสงค์
    ปวช.  1. นางสาวแก้วมณี แสงเงิน
     2. นายณัฐพงค์ มีทอง
    72  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    12 ประกวดนวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์ โครงการ (ผู้เรียน)
    สาขา:สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ
    ชิ้นงาน:ระบบบริหารจัดการร้านจำหน่ายเครื่องดนตรี กรณีศึกษาร้านหลังสวนการดนตรี
    ปวส.  1. นายนภัทร สิงจานุสงค์
     2. นายชยากร คงสุวรรณ
    84  เกียรติบัตรเหรียญเงิน
    13 ประกวดนวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์ โครงการ (ผู้เรียน)
    สาขา:สาขาวิชาการบัญชี
    ชิ้นงาน:เกลือขัดผิวจากส้มจี๊ด
    ปวส.  1. นางสาวปนัดดา ศรีบุญเรือง
     2. นางสาวกุศลิน โซซอง
    83  เกียรติบัตรเหรียญเงิน
    14 ประกวดงานวิจัยชั้นเรียน(ครู)
    สาขา:สาขาวิชาการตลาด
    เรื่อง:การฝึกทักษะการพูดนำเสนอผลงานโดยใช้หลักการสื่อสารและกระบวนการกลุ่ม วิชา การค้าปลีกและการค้าส่ง ของนักเรียนระดับชั้น ปวช.3 แผนกวิชาการตลาด วิทยาลัยเทคโนโลยีชุมพรบริหารธุรกิจ
    ไม่มีระดับ  นางธารารัชน์ ดวงสุวรรณ 72  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    15 ประกวดงานวิจัยชั้นเรียน(ครู)
    สาขา:สาขาวิชาการบัญชี
    เรื่อง:การพัฒนาสื่อการเรียนผ่านเครือข่าย Facebook เรื่องการสร้างและตกแต่งกราฟ รายวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศเพื่อการจัดการอาชีพ ของนักศึกษาระดับชั้น ปวส.1 วิทยาลัยเทคโนโลยีชุมพรบริหารธุรกิจ
    ไม่มีระดับ  นางสาวลัดดาวรรณ แสงสว่าง 70  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง
    16 ประกวดงานวิจัยชั้นเรียน(ครู)
    สาขา:สาขาวิชาธุรกิจค้าปลีก
    เรื่อง:การจัดกิจกรรมการเรียนรู้โดยใช้บทเรียนสำเร็จรูปวิชา ภาษีเงินได้บุคคลธรรมดากับการบัญชี เรื่องการคำนวณภาษีเงินได้นิติบุคคล สำหรับ นักเรียนระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นปีที่ 3
    ไม่มีระดับ  นางจรรยา วงศ์สุวัฒน์ 70  เกียรติบัตรเหรียญทองแดง